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Dodoma 
14 Desemba, 2023 
 

 

OFISI YA RAIS, 
      IKULU,  

 1 BARABARA YA JULIUS NYERERE,    
CHAMWINO, 

S.L.P 1102, 
40400 DODOMA. 

 

TAARIFA KWA VYOMBO VYA HABARI 

 
Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Samia Suluhu Hassan amefanya 

uteuzi na uhamisho wa viongozi kama ifuatavyo: 

 

A. Uteuzi wa Katibu Tawala wa Mkoa 
 
i) Amemteua Bi Maryam Ahmed Muhaji kuwa Katibu Tawala wa Mkoa 

wa Manyara. Kabla ya uteuzi huu Bi. Muhaji alikuwa Mkurugenzi 

Mtendaji wa Wilaya ya Wanging’ombe. Anachukua nafasi ya Bi. 

Karoline Albert Mthapula ambaye atapangiwa kazi nyingine. 

 
B. Uteuzi wa Katibu Tawala wa Wilaya 

 
i) Amemteua Bi. Zuhura Abdulrahman Rashid kuwa Katibu Tawala wa 

Wilaya ya Ruangwa. Bi. Rashid ni Afisa Mwandamizi katika Mfuko wa 

Taifa wa Maji. Anachukua nafasi ya Bi. Shamim Sadiq ambaye 

atapangiwa kazi nyingine. 

 
C. Uteuzi wa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri 

 
i) Amemteua Bw. Michael Kachoma kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 

Halmashauri ya Wilaya ya Busega. Bw. Kachoma anachukua nafasi ya 

Bi. Veronica Vicent Sayore ambaye uteuzi wake umetenguliwa. 

 
D. Uhamisho wa Wakuu wa Wilaya 

 
i) Mhe. Mayeka Simon Mayeka amehamishwa kutoka Wilaya ya Chunya 

kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Kongwa. 

 

ii) Mhe. Remidius Mwema Emmanuel amehamishwa kutoka Wilaya ya 

Kongwa kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Kiteto. 
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iii) Mhe. Mbaraka Alhaji Batenga amehamishwa kutoka Wilaya ya Kiteto 

kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Chunya. 

 

iv) Mhe. Kanali Hamis Mayamba Maiga amehamishwa kutoka Wilaya ya 

Rombo kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Misenyi. 

 

v) Mhe. Kanali Wilson Christian Sakullo amehamishwa kutoka Wilaya ya 

Misenyi kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Ngorongoro. 

 

vi) Mhe. Raymond Stephen Mwangwala amehamishwa kutoka Wilaya ya 

Ngorongoro kwenda kuwa Mkuu wa Wilaya ya Rombo. 

 
 

E. Uhamisho wa Wakurugenzi Watendaji wa Halmashauri 
 
i) Bi. Rose Robert Manumba amehamishwa kutoka Halmashauri ya 

Wilaya ya Kigoma kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 

Halmashauri ya Wilaya ya Malinyi. 

 

ii) Bi. Rehema Said Bwasi amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya 

ya Malinyi kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Mji 

wa Mbulu. 

 

iii) Bw. Yefred Edson Myenzi amehamishwa kutoka Halmashauri ya Mji 

wa Mbulu kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Mji 

wa Geita. 

 

iv) Bi Zahara Muhiddin Michuzi amehamishwa kutoka Halmashauri ya Mji 

wa Geita kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Mji 

wa Ifakara. 

 

v) Bi. Lena Martin Nkya amehamishwa kutoka Halmashauri ya Mji wa 

Ifakara kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya Mji wa 

Tunduma. 

 

vi) Bw. Chiriku Hamis Chilumba amehamishwa kutoka Halmashauri ya 

Wilaya ya Namtumbo kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 

Halmashauri ya Wilaya ya Kigoma. 
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vii) Bw. Kisena Magena Mabuba amehamishwa kutoka Halmashauri ya 

Wilaya ya Kilosa kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri 

ya Wilaya ya Shinyanga. 

viii) Bw. Simon Sales Berege amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya 

ya Shinyanga kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya 

Wilaya ya Rufiji. 

 

ix) Bw. Michael John Gwimile amehamishwa kutoka Halmashauri ya 

Wilaya ya Rufiji kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri 

ya Wilaya ya Kilosa. 

 

x) Bi. Regina Lazaro Bieda amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya 

ya Momba kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya 

Wilaya ya Kibaha. 

 

xi) Bi. Mwajuma Abasy Nasombe amehamishwa kutoka Halmashauri ya 

Wilaya ya Mwanga kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 

Halmashauri ya Manispaa ya Moshi. 

 

xii) Bw. Rashid Karim Gembe amehamishwa kutoka Halmashauri ya 

Manispaa ya Moshi kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa 

Halmashauri ya Wilaya ya Mkinga. 

 

xiii) Bi. Zahara Abdul Msangi amehamishwa kutoka Halmashauri ya Wilaya 

ya Mkinga kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya 

Wilaya ya Mwanga. 

 

xiv) Bw. Philemon Mwita Magesa amehamishwa kutoka Halmashauri ya 

Mji wa Tunduma kwenda kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri 

ya Wilaya ya Namtumbo. 

 

xv) Bi. Butamo Nuru Ndalahwa amehamishwa kutoka Halmashauri ya 

Wilaya ya Kibaha kuwa Mkurugenzi Mtendaji wa Halmashauri ya 

Wilaya ya Momba. 

 

Uteuzi na uhamisho huu umeanza tarehe 12 Desemba, 2023. 

 

 
Zuhura Yunus 

Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, Ikulu 
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